Diễn đàn giao thông

Trang ChínhTrang Chính  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
Admin

xhung0602

sonmk2008

philipdn

TRANHOC2008

vinhtg

CIC.com

vu hien

moclantim

cd2k44

Latest topics
Statistics
Diễn Đàn hiện có 10061 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: doantrinh86

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 18457 in 3389 subjects
Keywords
civil nova 2017 bravo HHMAPS
Social bookmarking
Social bookmarking Digg  Social bookmarking Delicious  Social bookmarking Reddit  Social bookmarking Stumbleupon  Social bookmarking Slashdot  Social bookmarking Yahoo  Social bookmarking Google  Social bookmarking Blinklist  Social bookmarking Blogmarks  Social bookmarking Technorati  

Bookmark and share the address of ZIZU on your social bookmarking website
LIÊN KẾT

TỔNG LƯỢT TRUY CẬP

Share | 

Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next
Tác giảThông điệp
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Ngày đăng ký : 13/04/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Sat May 15, 2010 1:13 pm

Chào các bạn! Mình tiếp tục nhé.

Cách mở tiểu khoản khi tài khoản đã có phát sinh: Đối với PMKT Smartkey, bạn luôn định khoản vào tiểu khoản nhỏ nhất ứng với mỗi tài khoản, khi bạn muốn mở tiểu khoản đối với một tài khoản đã có phát sinh, bạn phải làm như sau:
1. Sửa tài khoản đã có thành tiểu khoản mà bạn muốn tạo
2. Thêm tài khoản mà bạn vừa sửa đi
3. Sửa tiểu khoản mới được sửa có tài khoản mẹ là tài khoản bạn vừa thêm

VD: Trong PMKT Smartkey đã có tài khoản 1121, bạn muốn thêm tiểu khoản 11211 và 11212. Bạn làm như sau:
1. Sửa tài khoản 1121 thành tài khoản 11211 và có tài khoản mẹ là 112
2. Thêm tài khoản 1121 có tài khoản mẹ là 112
3. Sửa tài khoản 11211 có tài khoản mẹ là 1121
4. Thêm tài khoản 11212 có tài khoản mẹ là 1121

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
vohoangduong
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Nghề nghiệp: : Kế toán
Ngày đăng ký : 27/03/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Sat May 15, 2010 1:49 pm

Gửi em NSERIES.TMT: Hiện nay phần mềm Smartkey em đang sử dụng là phần mềm có bản quyền và đầy đủ. Em cứ yên tâm mà sử dụng. Bên cạnh đó phía Công ty Smartkey sẽ hỗ trợ và hướng dẫn nhiệt tình cho em. Em cứ mạnh dạn liên lạc với Anh Tâm (Tác giả phần mềm) số: 0903.296.818 hoặc 0437.822.911 hoặc nick Skype: H_BimBim_H để được hướng dẫn nhiệt tình và miễn phí.
Còn anh thì cũng đang sử dụng cho 14 Công ty và được Mr Tâm hướng dẫn tận tình lắm. Đặc biệt là hoàn toàn miễn phí đó nhé.
Chúc em thành công.
Thân.
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Sun May 16, 2010 1:20 am

Muốn nhập dữ liệu trước năm 2010: Hiện tại, PMKT Smartkey khi cài đặt xong thì bạn chỉ nhập được dữ liệu từ năm 2010 trở đi. Nếu bạn muốn nhập dữ liệu của các năm trước đó (giả sử năm 2009) thì bạn làm như sau:
1. Đóng tất cả các cửa sổ của chương trình mà bạn đang mở.
2. Chọn menu “Hệ thống”, chọn “Chọn đơn vị cơ sở”, chọn “Yes”. Tiếp theo, bạn bấm F3, chương trình sẽ hiện lên thông tin của đơn vị, bạn nhập “Ngày bắt đầu hạch toán” là 01/01/2009, bấm Ctrl+Enter để lưu lại, bấm Enter để xác định lại thông tin.
3. Chọn menu “Hệ thống”, chọn “Khóa dữ liệu”, bạn nhập “Khóa sổ ngày” là 31/12/2008, bấm Ctrl+Enter để lưu lại.
4. Chạy lại chương trình

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Mon May 17, 2010 8:32 am

Các bạn làm kế toán thường xuyên phải làm việc thêm giờ để hoàn thành số liệu, các bạn muốn mang công việc ở cơ quan về nhà làm, hoặc muốn mang công việc làm thêm ở nhà đến cơ quan làm tiếp (chiếm chút thời gian cơ quan). Với phần mềm kế toán Smartkey 2010 các bạn có thể giải quyết vấn đề này một cách rất dễ dàng.

Các bạn chỉ cần thực hiện chức năng "Truyền dữ liệu" và "Nhận dữ liệu". Sau khi đã nhận dữ liệu các bạn có thể tiếp tục với công việc đang dở dang.

Lưu ý: Khi thực hiện chức năng "Truyền dữ liệu" và "Nhận dữ liệu" các bạn phải thay đổi "Mã dữ liệu" để đảm bảo "Nơi truyền dữ liệu và nơi nhận dữ liệu có mã dữ liệu khác nhau".

Để thay đổi "Mã dữ liệu", các bạn vào menu "Hệ thống", chọn "Chọn đơn vị cơ sở", bấm F3, chương trính sẽ hiện lên một cửa sổ cho phép các bạn thay đổi "Mã dữ liệu". Mã dữ liệu gồm 2 ký tự. Sau khi thay đổi được mã dữ liệu, các bạn bấm Ctrl+Enter để lưu lại.

Việc thay đổi "Mã dữ liệu" chỉ cần thực hiện với lần đầu tiên.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Tue May 18, 2010 10:24 am

Đối với một kế toán, việc sử dụng máy tính cá nhân (casio) là việc hàng ngày. Một số PM đã hỗ trợ máy tính cá nhân trong PM nhưng không được tiện dụng lắm. Tôi thấy cái máy tính cá nhân trong Smartkey rất hay nên giới thiệu cách dùng với các bác.

Khi ở một ô số nào đó, các bác chỉ cần bấm F5, màn hình máy tính sẽ hiện ra, các bác có thể nhân, chia, cộng, trừ trên đó. Nếu muốn giá trị của máy tính nhập vào ô đang thực hiện, các bác chỉ cần bấm Enter thì giá trị máy tính sẽ hiện vào ô hiện thời. Việc này sẽ tránh được những sai sót khi nhập giá trị.

Nếu trong trường hợp các bác muốn cộng các ô thì chỉ cần bấm F5 ở ô đầu tiên rồi bấm dấu +, bấm tiếp Esc, và di chuyển tới ô cần cộng thì lại bấm F5 thì giá trị của ô mới được đưa lên máy tính. Bấm Enter thì sẽ có kết quả.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Wed May 19, 2010 10:35 am

Khi các bạn thay đổi từ kế toán làm thủ công sang phần mềm kế toán. Việc thay đổi lớn nhất theo tôi đó là quản lý các phát sinh theo mã. Việc này sẽ trở lên dễ dang hơn với PMKT Smartkey vì: Trong PMKT Smartkey cho phép các bạn tìm kiếm tất cả các danh mục trong chương trình theo tất cả các thông tin mà người sử dụng nhập liệu vào. Nếu bạn muốn khai báo việc tìm kiếm theo thông tin nào? Hiển thị thông tin nào? Bạn làm như sau:
1. Chọn menu “Hệ thống”
2. Chọn “Khai báo tham số tìm kiếm”
3. Tìm tới danh mục bạn muốn thay đổi tham số tìm kiếm và thay đổi theo yêu cầu của bạn.
4. Lưu lại và kiểm tra

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Thu May 20, 2010 1:20 pm

Những người làm kế toán hàng ngày phát sinh liên quan đến rất nhiều loại mã: Mã khách hàng, mã nhà cung cấp, mã vật tư, mã hàng hóa. Do đó, việc chúng ta quên mất một mã nào đó đã được tạo ra và ta lại lại một mã khác cho một mã đã có trong danh mục là chuyện bình thường. Vậy, nếu xảy ra trường hợp này thì phải làm sao? Với PMKT Smartkey bạn chỉ cần vào danh mục liên quan, chọn tới mã cần xóa, bấm F6, gõ giá trị của mã đúng vào và bấm “Chấp nhận”. Như vậy, tất cả các phát sinh của mã sai đã chuyển sang mã đúng và chúng ta có thể xóa mã sai đi.

Và câu chuyện sau có lẽ cũng không phải hiếm: Người sử dụng xóa chính mã mà mình đã có phát sinh. Với PMKT Smartkey, bạn không thể làm được việc này, nếu bạn xóa mã đã có phát sinh, PMKT Smartkey sẽ thông báo cho bạn mã đó đã được dùng trong những phát sinh nào. Việc này sẽ giúp bạn có được quyết định đúng đắn khi xóa mã này. Nếu bạn vẫn muốn xóa thì bạn cần phải xóa những phát sinh đã dùng mã này hoặc sửa những phát sinh liên quan đến mã này sang một mã khác.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Fri May 21, 2010 11:27 am

Những chức năng hữu ích đối với người làm kế toán:
1. Theo dõi lịch sử chứng từ: Cho phép bạn biết được chứng từ đó do ai nhập? Nhập vào thời điểm nào? Ai sửa? Sửa vào thời điểm nào? Sửa thông tin gì? Ai xóa? Xóa vào thời điểm nào? Để thực hiện chức năng này, bạn chọn menu “Hệ thống”, chọn “Lịch sử chứng từ”, chọn loại chứng từ bạn muốn kiểm tra và xác định khoảng thời gian bạn muốn xem lịch sử và bấm “Chấp nhận”. Chương trình sẽ hiện ra cửa sổ danh sách các chứng từ và lịch sử của chúng.
2. Cập nhật danh mục khách hàng, nhà cung cấp, danh mục vật tư, hàng hóa, thành phẩm, số dư đầu kỳ tài khoản, số tồn kho đầu kỳ từ excel. Bạn cần nhập dữ liệu vào các mẫu excel download từ website của chúng tôi và thực hiện như sau: Chọn menu “Trợ giúp”, chọn “Cập nhật dữ liệu từ excel”, chọn đường dẫn cho các file excel tương ứng với từng mục và bấm “Chấp nhận”
3. Kết xuất báo cáo thuế, báo cáo tài chính sang PM Hỗ trợ kê khai thuế. Để thực hiện việc này thì trong PMKT Smartkey bạn phải nhập mã số thuế đơn vị chính xác và trong PM Hỗ trợ kê khai thuế bạn cũng phải đã đăng ký mã số thuế này. Bạn chọn menu “Trợ giúp”, chọn “Export dữ liệu sang phần mềm HTKKT”, muốn kết xuất báo cáo gì thì bạn tick vào mục đó và chọn thời gian thực hiện, chọn đường dẫn dữ liệu, bạn chỉ chọn đến thư mục DataFiles của PM Hỗ trợ kê khai thuế, bấm vào “Thực hiện”

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Sat May 22, 2010 10:41 am

Với kế toán, không phải khi nào chúng ta cũng nhập dữ liệu theo trình tự thời gian được. Khi đó chúng ta sẽ chèn các chứng từ vào trước chứng từ cuối cùng và như vậy sẽ phát sinh tình huống ngày chứng từ nhỏ hơn lại có số lớn hơn. Muốn giải quyết vấn đề này, với PMKT Smartkey, bạn có thể đánh lại số chứng từ, bạn làm như sau:
- Bạn vào loại chứng từ bạn muốn đánh lại số chứng từ
- Bấm Ctrl+F9, một màn hình hiện ra, các thông tin như sau:
+ Từ ngày, đến ngày: Xác định khoảng thời gian đánh số lại
+ Số bắt đầu: Xác định số đầu tiên trong khoảng thời gian đánh số lại
+ Định dạng: Bạn đánh số là 001, 002 thì định dạng là 000; đánh số là 0001, 0002 thì định dạng là 0000; đánh số là PT001, PT002 thì định dạng là PT000; đánh số là PC0001, PC0002 thì định dạng là PC0000
- Bấm vào “Chấp nhận”

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
vohoangduong
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Nghề nghiệp: : Kế toán
Ngày đăng ký : 27/03/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Mon May 24, 2010 2:20 pm

Chào các bạn! Sau một thời gian dùng sản phẩm Smartkey các bạn có ý kiến gì không? Sao không thấy ai hỏi han gì nhỉ? Chắc các bạn sử dụng tốt phải không nhỉ?
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Tue May 25, 2010 9:54 am

Với rất nhiều người làm kế toán thì “PHẦN HÀNH KẾ TOÁN SẢN XUẤT, TÍNH GIÁ THÀNH” là phần khó khăn, phức tạp. Việc ứng dụng phần hành này vào PHẦN MỀM KẾ TOÁN lại là càng nan giải. Do đó, từ ngày hôm nay 25/05/2010, tôi rất mong muốn được cùng các bạn trao đổi về vấn đề này.

PMKT Smartkey 2010 có thể giải quyết được những vấn đề về giá thành như sau:

• Cho phép XUẤT NGUYÊN VẬT LIỆU theo ĐỊNH MỨC LƯỢNG đã xây dựng
  • Cho phép xây dựng ĐỊNH MỨC LƯỢNG theo THÁNG
  • Cho phép xây dựng ĐỊNH MỨC LƯỢNG theo NHÓM VẬT TƯ
  • Cho phép chi tiết các YẾU TỐ CHI PHÍ theo yêu cầu của doanh nghiệp
  • Cho phép xác định số lượng sản phẩm dở dang theo NGUYÊN VẬT LIỆU hoặc SẢN PHẨM HOÀN THÀNH TƯƠNG ĐƯƠNG
  • Cho phép ghi nhận SỐ LƯỢNG VẬT TƯ CHƯA SỬ DỤNG TẠI PHÂN XƯỞNG đầu kỳ và cuối kỳ
  • Phân bổ giá thành theo: ĐỊNH MỨC LƯỢNG, ĐỊNH MỨC TIỀN, HỆ SỐ, TỶ LỆ, TRỰC TIẾP. Với các PP phân bổ KHÔNG PHẢI LÀ TRỰC TIẾP thì chương trình tự động xác định phần giá trị nào ghi nhận được TRỰC TIẾP thì sẽ được phân bổ TRỰC TIẾP, phần còn lại sẽ được phân bổ theo phương pháp mà người sử dụng lựa chọn.
  • Tính giá thành theo NHIỀU CÔNG ĐOẠN
  • Cho phép hiệu chỉnh GIÁ TRỊ SẢN PHẨM DỞ DANG sau khi đã phân bổ chi phí.
  • Hệ thống BÁO CÁO GIÁ THÀNH ĐA DẠNG, NHIỀU CHIỀU

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Thu May 27, 2010 1:39 pm

Chào các bạn! Trong khi chờ các bạn có câu hỏi về phần KẾ TOÁN GIÁ THÀNH, mình tiếp tục với các phần khác nhé.

Ở Việt Nam, các doanh nghiệp thường hạch toán với đồng tiền Việt là đồng tiền hạch toán, các đồng tiền khác là ngoại tệ. Khi đó, các bạn sẽ nhập nguyên tệ là tiền ngoại tệ và nhân với tỷ giá để ra thành tiền. Đôi khi, có những doanh nghiệp (thường là 100% vốn nước ngoài hoặc có vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài) lại hạch toán với đồng tiền ngoại tệ là đồng tiền hạch toán (USE, EUR, …) và lúc đó đồng tiền Việt lại là ngoại tệ. Nhưng khi nhập liệu các bạn lại muốn nhập tiền ngoại tệ là VNĐ nhưng lại muốn nhập tỷ giá là tỷ giá giữa VNĐ với đồng tiền hạch toán (giả sử là 18.909), và các bạn mong muốn PM sẽ chia nguyên tệ với tỷ giá để ra thành tiền.

Với PMKT Smartkey, các bạn có thể giải quyết vấn đề này một cách rất đơn giản. Bạn chỉ cần vào “Danh mục tiền tệ”, tạo mới một dòng cho loại tiền tệ bạn muốn và đặt là tỷ giá chia. Khi nhập phát sinh, PM Smartkey sẽ thực hiện phép chia chứ không phải phép nhân nữa.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Fri May 28, 2010 4:08 pm

Tôi nhận được một câu hỏi: “Bạn hơi sao tôi nhập số dư đầu kỳ tài khoản không được, nó báo là đã khóa dữ liệu. Làm ơn giúp mình nhé.”

Xin trả lời như sau:
Trường hợp bạn nhập số dư đầu kỳ tài khoản, số tồn kho đầu kỳ chương trình thông báo là đã khóa dữ liệu thì có nghĩa là “Ngày khóa dữ liệu sau ngày bắt đầu hạch toán”. Để giải quyết việc này, bạn làm như sau:
1. Thay đổi ngày bắt đầu hạch toán nếu ngày bắt đầu hạch toán là không đúng với mong muốn của bạn. Để thay đổi ngày hạch toán bạn làm như sau:
- Chọn menu Hệ thống
- Chọn Chọn đơn vị cơ sở
- Đóng hết các cửa sổ khác rồi chọn Yes
- Bấm F3 và sửa ngày bắt đầu hạch toán
- Bấm Ctrl+Enter để lưu lại
- Bấm Enter để chọn
2. Thay đổi ngày khóa dữ liệu nếu ngày hạch toán đã đúng
- Chọn menu Hệ thống
- Chọn Khóa dữ liệu
- Nhập lại ngày khóa dữ liệu
- Bấm Chấp nhận

Như vậy là hoàn thành. Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Tue Jun 01, 2010 5:14 am

Một tính năng hữu ích trong PM Smartkey 2010.

Đối với doanh nghiệp Việt Nam. Việc có 2 bộ dữ liệu kế toán là chuyện bình thường, PM Smartkey cho phép các bạn chỉ cần lập chứng từ trong một bộ dữ liệu và thực hiện chức năng chuyển chứng từ từ bộ dữ liệu này sang bộ dữ liệu khác một cách dễ dàng, giúp người kế toán không phải nhập 2 lần một phát sinh vào 2 bộ dữ liệu.

Muốn thực hiện chức năng này, bộ dữ liệu kế toán chỉ cần có 2 đơn vị cơ sở. Tại đơn vị cơ sở thứ nhất thực hiện chức năng chuyển dữ liệu (Tại cửa sổ danh sách chứng từ bấm F6), và chọn khoảng thời gian cần chuyển. Thế là OK.

Muốn có 2 hoặc nhiều hơn 2 đơn vị cơ sở trong danh sách đơn vị cơ sở bạn hãy gửi thư yêu cầu về địa chỉ ezsoft.support@gmail.com. Trong thư, bạn ghi rõ danh sách các đơn vị mà bạn muốn trong chương trình.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Fri Jun 04, 2010 5:22 pm

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Tôi làm kế toán dịch vụ nên tôi muốn cài PMKT Smartkey để làm kế toán cho nhiều doanh nghiệp trên cùng một máy tính. PMKT Smartkey có giải quyết được không? Nếu giải quyết được thì làm thế nào?

Tôi xin trả lời như sau: PMKT Smartkey cho phép làm kế toán cho nhiều doanh nghiệp trên cùng một máy tính. Việc đó được thực hiện theo 2 cách như sau:

Cách 1:
Khi bạn cài đặt xong (tức là kích hoạt được PMKT Smartkey rồi), bạn phải thực hiện tạo mới cơ sở dữ liệu cho mỗi doanh nghiệp bạn làm, mỗi doanh nghiệp có 1 cái tên cơ sở dữ liệu riêng. Khi đăng ký bản quyền hoặc mỗi khi nhập dữ liệu, bạn phải bấm vào nút hiển thị ngay tại màn hình đăng nhập, sửa tên cơ sở dữ liệu cho phù hợp với doanh nghiệp bạn muốn làm rồi mới đăng nhập.
Ưu điểm:
Tiết kiệm dung lượng bộ nhớ
Không phải tạo ra nhiều shortcut cho chương trình
Cập nhật chương trình nhanh hơn
Nhược điểm:
Dễ nhầm lẫn khi nhập liệu

Cách 2:
Khi bạn cài đặt xong (chưa nhất thiết phải kích hoạt được PMKT Smartkey), thì sẽ có một thư mục gọi là thư mục chương trình (mặc định với Quyết Định 15 là \Program files\Smartkey 2010 General, với Quyết Định 48 là \Program files\Smartkey 2010 SMEs). Bạn copy thư mục chương trình ra một vị trí khác hoặc một tên khác tại thư mục hiện tại, bạn vào thư mục mới copy được, bạn sẽ thấy file EZStarter.exe, bạn bấm chuột phải vào file đó, chọn Send to Desktop (Create shortcut), bạn ra màn hình Windows, bạn thấy một biểu tượng PMKT Smartkey có tên “EZStarter.exe - Shortcut”, bạn đổi thành tên doanh nghiệp của bạn để đỡ nhầm lẫn. Sau đó, thực hiện việc kích hoạt và tạo mới cơ sở dữ liệu cho doanh nghiệp này. Tên cơ sở dữ liệu của các doanh nghiệp là phải khác nhau.
Ưu điểm:
Tránh được nhầm lẫn khi nhập liệu
Nhược điểm:
Tốn bộ nhớ hơn (mặc dù không nhiều)
Phải tạo ra shortcut cho từng doanh nghiệp dẫn tới màn hình nhiều biểu tượng PMKT Smartkey, rối mắt.
Cập nhật chương trình lâu hơn.

Chúc các bạn thành công![u]
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Sat Jun 05, 2010 9:37 am

Tôi nhận được câu hỏi: Trong PMKT Smartkey 2010, phân bổ chi phí trả trước, phân bổ công cụ dụng cụ mua về dùng ngay thì làm thế nào?

Tôi xin trả lời như sau:
1. Đối với chi phí trả trước:
- Khi phát sinh chi phí bạn sẽ ghi nợ vào 142 hoặc 242 (có chứng từ kèm theo)
- Chọn phần hành “Kế toán tài sản, công cụ, chi phí”
- Chọn “Đăng ký công cụ, chi phí”, bạn nhập thông tin cho chi phí của bạn. Những thông tin quan trọng là: Ngày tăng, Ngày tính khấu hao (ngày bắt đầu phân bổ chi phí), Số tháng khấu hao (số tháng phân bổ chi phí). Tài khoản khấu hao là tài khoản ghi nợ trong phiếu kế toán (142, 242).
- Hàng tháng bạn sẽ trích chi phí trả trước vào chi phí trong kỳ, bạn thực hiện chức năng “Tính khấu hao”.

2. Đối với công cụ dụng cụ mua về dùng ngay:
- Khi phát sinh công cụ dụng cụ mua về, bạn vào chứng từ kế toán liên quan (Phiếu chi, Báo nợ, Phiếu kế toán) để ghi nhận giá trị phát sinh. Tùy cách bạn theo dõi mà ghi nhận nợ 153 hay 142, 242.
- Chọn phần hành “Kế toán tài sản, công cụ, chi phí”
- Chọn “Đăng ký công cụ, chi phí”, bạn nhập thông tin cho chi phí của bạn. Những thông tin quan trọng là: Ngày tăng, Ngày tính khấu hao (ngày bắt đầu phân bổ chi phí), Số tháng khấu hao (số tháng phân bổ chi phí). Tài khoản khấu hao là tài khoản ghi nợ trong phiếu kế toán (153, 142, 242).
- Hàng tháng bạn sẽ trích chi phí trả trước vào chi phí trong kỳ, bạn thực hiện chức năng “Tính khấu hao”.

Lưu ý: Bạn tham khảo thêm video hướng dẫn phần: Đăng ký công cụ, chi phí; Tính khấu hao

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Mon Jun 07, 2010 7:36 am

Tôi tiếp tục giới thiệu một số tính năng hữu ích cho doanh nghiệp, đặc biệt là doanh nghiệp bán lẻ hàng hóa.
- PMKT Smartkey 2010 cho phép bán hàng bằng máy quét mã vạch và in mã vạch hàng hóa từ phần mềm.
- Cho phép thay đổi giá bán khi làm phiếu nhập mua hàng, có báo cáo theo dõi những mặt hàng có thay đổi giá trong kỳ.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: EZSOFT - Smartkey xin trân thành cảm ơn các bạn!   Mon Jun 07, 2010 11:39 am

THÔNG BÁO CẬP NHẬT

Trong thời gian vừa qua, chúng tôi đã nhận được một số yêu cầu hoàn thiện PMKT Smartkey 2010. Chúng tôi xin kể ra đây một vài cá nhân đã giúp chúng tôi việc này.
1. Anh Võ Ngọc Dương – TP.HCM (vohoangduong@gmail.com – 0918416160), đang dùng cho 14 công ty:
- Hoàn thiện cập nhật số dư đầu từ excel

2. Phạm Chí Công – Thái Bình (phamchicong2603@yahoo.com - 0363 835661 - 0982.368.268 - 0989.782.081)
- Hoàn thiện tính năng tính chiết khấu bán hàng

3. Lê Minh – Cần Thơ (controlvice@gmail.com – 0917505859):
- Cập nhật chứng từ kế toán từ excel

4. Nguyễn Văn Bình – TP.HCM (isobinh@yahoo.com – 0933714678), đang dùng cho 40 công ty.

5. Nguyễn Đức Tú – Thái Bình (hvktvietnam@gmail.com – 0978722968), đang dùng cho 26 công ty.

6. Công ty TNHH Kiểm toán Quốc tế UNISTARS - Phòng 9.9 toà nhà A4 Làng Quốc tế Thăng Long - Cầu Giấy - Hà Nội (info@unistars.vn - 04.37 932296/98)

7. Trung tâm Nghiên cứu, Đào tạo cán bộ và tư vấn Tài chính – Kế toán – Thuế - CENSTAF (Tầng 3 - số 6 Vũ Ngọc Phan - Láng Hạ - Đống Đa - Hà Nội - 043.7764840)

8. Nguyễn Văn Trường – Hải Phòng (vantruong010183@yahoo.com – 0906.022116)
- Tính số lượng và giá trị vật tư chưa sử dụng tại phân xưởng theo định mức
- Báo cáo theo khoản mục cần nhóm theo bộ phận hoặc hợp đồng

9. Tạ Hùng Vinh – Bắc Giang (vinhth_kt82@yahoo.com – 0943313103 - 0240 3786 888)
- Tính năng Lập phiếu xuất nguyên vật liệu theo định mức sản phẩm từ phiếu nhập thành phẩm

10. Và rất nhiều cá nhân và đơn vị khác nữa.

Chúng tôi xin trân thành cảm ơn các đơn vị và cá nhân đã, đang, hoặc sẽ sử dụng PMKT Smartkey 2010. Hy vọng chúng tôi ngày càng nhận được nhiều thông tin phản hồi về chương trình. Điều này giúp chúng tôi phục vụ các bạn ngày càng tốt hơn.

Xin cảm ơn và chúc sức khỏe!
EZSOFT - Smartkey
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Tue Jun 08, 2010 6:18 am

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Khi tôi in chứng từ và báo cáo, chương trình tự động in ra thời điểm in, tôi muốn bỏ đi được không? Nếu được thì bỏ như thế nào?

Tôi xin trả lời như sau: PMKT Smartkey 2010 cho phép bạn lựa chọn “Có in thời điểm in chứng từ và/hoặc báo cáo không?”. Nếu bạn không muốn in nội dung đó trên chứng từ và/hoặc báo cáo, bạn làm như sau:
- Chọn menu “Hệ thống”
- Chọn “Khai báo tham số hệ thống”
- Tại “Phần I”, bạn tìm tham số “Hiện ngày giờ khi in” và lựa chọn giá trị phù hợp

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Wed Jun 09, 2010 6:39 am

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Khi lưu chứng từ thỉnh thoảng tôi lại nhận được thông báo của chương trình “Công nợ quá hạn mức”, “Tồn kho âm”. Tôi không hiểu khi nào thông báo đó hiện ra? Và nếu không muốn hiện lên thông báo đó thì làm thế nào?

Tôi xin trả lời như sau: PMKT Smartkey 2010 hiện lên thông báo như vậy là khi:
- Công nợ của đối tượng quá giá trị hạn mức công nợ (giá trị này được khai báo khi tạo đối tượng)
- Số lượng tồn kho nhỏ hơn số lượng cần xuất

Nếu bạn không muốn hiện lên thông báo trên, bạn làm như sau:
- Chọn menu “Hệ thống”
- Tại “Phần I”, bạn tìm tham số “Thông báo khi công nợ vượt quá định mức nợ”, “Thông báo khi số lượng xuất lớn hơn tồn kho” và lựa chọn giá trị phù hợp

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Thu Jun 10, 2010 6:40 am

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Khi tôi lập tờ khai thuế GTGT tháng 03/2010, không có thuế GTGT còn được khấu trừ chuyển kỳ sau, nhưng khi lập tờ khai thuế GTGT tháng 04/2010 thì số thuế GTGT kỳ trước chuyển qua lại là 12.490.000. Tôi không biết là chương trình sai hay tôi làm sai chỗ nào?

Tôi xin trả lời như sau: Giá trị “Thuế GTGT kỳ trước chuyển qua” - Chỉ tiêu số 11, luôn được xác định bằng số dư nợ trên tài khoản thuế GTGT đầu vào - 1331. Do đó, kết thúc mỗi tháng các bạn cần phải kết chuyển thuế GTGT từ nơi phát sinh ít sang nơi phát sinh nhiều. Có nghĩa là:
Trường hợp 1: Nếu thuế GTGT đầu vào nhiều hơn thuế GTGT đầu ra thì bạn kết chuyển thuế GTGT từ đầu ra sang đầu vào (Nợ 33311, Có 1331 với giá trị phát sinh trên tài khoản thuế GTGT đầu ra).
Trường hợp 2: Nếu thuế GTGT đầu ra nhiều hơn thuế GTGT đầu vào thì bạn kết chuyển thuế GTGT từ đầu vào sang đầu ra (Nợ 33311, Có 1331 với giá trị phát sinh trên tài khoản thuế GTGT đầu vào).

Lưu ý: Trong PMKT Smartkey 2010, khi tạo mới cơ sở dữ liệu chúng tôi đã tạo sẵn 2 BÚT TOÁN KẾT CHUYỂN - BÚT TOÁN KHÓA SỔ thuế theo hai tình huống ở trên. Do đó, bạn có thể thực hiện kết chuyển thuế bằng chức năng kết chuyển tự động trong PM. Tuy nhiên, bạn phải xác định khi nào thì thực hiện trường hợp 1, khi nào thực hiện trường hợp 2, không thực hiện cả 2 bút toán trong một tháng.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Fri Jun 11, 2010 6:26 am

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Trong PMKT Smartkey 2010 của tôi có 3 người trong danh sách người sử dụng. Tôi xin hỏi: Tại sao khi tôi đăng nhập với tên tôi thì tôi thấy danh sách các Phiếu chi đã lập, nếu đăng nhập với tên 2 người còn lại thì không thấy Phiếu chi đã lập đâu cả. Tôi phải làm gì để thấy danh sách Phiếu chi khi đăng nhập với tên 2 người còn lại?

Tôi xin trả lời như sau: Để tránh sai sót cho người sử dụng, PMKT Smartkey 2010 có tham số “Lọc chứng từ theo người lập”. Nếu chức năng này được chọn thì khi bạn thao tác với một chứng từ nào đó, bạn chỉ thấy được danh sách chứng từ do bạn lập. Nếu bạn muốn thấy tất cả chứng từ do cả bạn và người khác lập, bạn hãy bỏ việc lựa chọn chức năng này đi. Bạn thao tác như sau:
- Chọn menu “Hệ thống”
- Tại “Phần II”, bạn tìm tham số “Lọc chứng từ theo người lập” và lựa chọn giá trị phù hợp

Lưu ý: Nếu bạn chỉ muốn lọc một lần ra để theo dõi, kiểm tra mà không muốn thay đổi tham số này mãi mãi, bạn thực hiện như sau: Tại cửa sổ danh sách chứng từ, bạn bấm F9 - Lọc chứng từ, bạn xác định giá trị của tham số “Lọc theo người sử dụng” theo yêu cầu của bạn và thực hiện.

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Sat Jun 12, 2010 6:41 am

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Phiếu chi của tôi có 3 hóa đơn nhưng khi tôi bấm vào nút VAT để kê khai, kê khai xong 1 hóa đơn, tôi bấm Ctrl+Enter thì chương trình lại trở về màn hình nội dung Phiếu chi, trong khi đó, tôi lại muốn kê khai xong cả 3 hóa đơn thì mới trở lại màn hình Phiếu chi. Tôi phải làm thế nào?

Tôi xin trả lời như sau: Khi bạn kê khai xong 1 hóa đơn, bạn không bấm Ctrl+Enter vì tổ hợp đó tương đương với giá trị “Lưu lại và thoát”, mà bạn hãy bấm F3 để “Lưu lại” và bấm F2 để tiếp tục kê khai hóa đơn tiếp theo. Khi nào bạn kê khai xong hóa đơn cuối cùng thì bạn bấm Ctrl+Enter để “Lưu lại và thoát”

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Đồng hành nhé!   Sat Jun 12, 2010 7:05 am

Để có thể giúp được nhiều người hơn trong quá trình sử dụng PMKT Smartkey 2010, tôi mong các bạn giúp tôi một tay. Khi các bạn hỏi tôi về một vấn đề nào đó:
1. Nếu vấn đề đó đã được người khác hỏi, tôi sẽ trả lời các bạn theo các cách sau:
- Chỉ nơi có câu trả lời để các bạn tìm hiểu
- Copy câu trả lời vào cửa sổ chat của bạn hoặc gửi thư cho bạn

2. Nếu vấn đề đó chưa ai hỏi, tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách giải quyết vấn đề đó. Tuy nhiên, sau khi tôi hướng dẫn các bạn xong, các bạn giúp tôi viết thành hướng dẫn và gửi lên các diễn đàn như: webketoan, danketoan

Tôi hy vọng các bạn sẽ đồng tình với đề nghị này của tôi. Tôi xin trân thành cảm ơn!
Nguyễn Văn Tâm - Tác giả PMKT Smartkey 2010
Tel: 0439.964.617 - 0903.296.818
YM: ezsoft_help_02
Xem lý lịch thành viên
thuocdang
Thành viên năng động
Thành viên năng động

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   Sun Jun 13, 2010 6:43 am

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Tại sao trên “Bảng cân đối số phát sinh” của tôi, tài khoản 11211 – Tài khoản Việt Nam Đồng tại NH Công thương Cầu Giấy lại có số dư 2 bên?

Tôi xin trả lời như sau: Đối với các tài khoản theo dõi đối tượng (thông thường như 131, 331, …) thì có số dư cả hai bên. Nếu tài khoản 11211 của bạn cũng có số dư hai bên thì bạn làm như sau:
- Vào danh mục tài khoản, tìm tài khoản 11211, bạn sửa lại tài khoản này không theo dõi đối tượng.
- Chọn menu “Hệ thống”, chọn “Kiểm tra dữ liệu”, xác định ngày tháng và chọn “Thừa đối tượng”
- Chương trình sẽ hiện lên danh sách các phát sinh liên quan đến tài khoản 11211, bạn sửa lại toàn bộ những phát sinh đó. Đối với mỗi phát sinh, bạn bấm F3 để sửa và tìm tới giá trị phát sinh là tài khoản 11211 thì bỏ trống mã đối tượng.
- Sau khi hoàn thành, bạn lập lại “Bảng cân đối số phát sinh” để kiểm tra

Chúc các bạn thành công!
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả   

Phần mềm kế toán Smartkey 2010 miễn phí mà hiệu quả
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 5 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next